Hausa novels
Trending

Banana Island Book 1 Hot Romantic Hausa Novel – Aihausanovels

Banana Island Book 1 Hot Romantic Hausa Novel 

 

 

Posted by AiHausa Novel
Price 300
Category Hausa Ebooks
Uploaded On 07 Feb, 2023
Upload Time 8:29 am
Hits 218 Views
Author

Oum Apnan

Writer Group

 Writer Associat

Novel Genre

Banana Island Book 1 Hot Romantic Hausa Novel 

 

Sumayya zakari zaune suke a kujerun bayan ajin suna jiran shigowar lakcara suna shan hira
“Ina baku labari jiya dai malam dauda yazo mun a barcina”
“Kai don Allah,badai sun jera mana carryover ba don jarabawan bana sai du’ai”
Lumshe ido sumayya zakari tayi ,tana jan numfashi “Humm dallah ana ta kayan daɗi waketa wani jarabawa,wato indai har yanda naga malam duhu a mafarki haka yake a zahiri to ƙwararrene wajen iya cin gindi”
Maka mata duka saude tayi “Shegiya harijan banza tadinki kenan”
“Auu haka ma zakice? Saude bayi maki uzuri bakisan daɗin danasha bane ,in fada maki Garin daɗi na nesa”
“Kinji ɗan bamu musha Zakari ”
“Hum zee na kwashi lagwada jiya ɗin nan ,tafɗi kaca..kaca sunan wani magani to yaseen jagwab na farka daga barci yanda kikasan nayi fitsarin kwance na cuwu ba ƙarya,ai shiyasa kukaga yau na so makara kinga pant ɗina kuwa kamar mai yoyo”
Faty da tunda aka fara maganar gindin maza ta fara ayyano girman Buran malam Dauda yanda yake baƙiƙirin halittar nan tasan halittan wandonsa badai tsayi da kauri ba ,don haka take ta fara ayyanasa a ranta tanajin kamar ana mata cakulkuli a cikin wando.
Saɗaɗawa tayi ta cusa hannunta a hijabin saude ta tura hannunta a rigarta ta fara matsa kayan ruwanta ba tareda kowa ya lura ba ,don haka saude ma buɗe baki tayi ta jingina da jikin kujera tana amsar saƙon  faty
“Kiwa girman Allah zakari ki bamu labarin nan kibar za muna rai kin riga kin kwadaitar damu”
“Humm wai mafarki nayi muna kwance da daddare tsirarata daga Ni sai ɗan kamfai na kulluluɓa a bargo…sama sama nake jiyo ihun KWARTO daga block c ,zabura nayi na miƙe na ɓalle ƙofa saboda inda sabo mun saba …ina buɗe ido nayi arba da Malam Dauda tsirara timɓir ba riga ba wando ,ga cillinsa rungujejiya baƙa ƙirin sai walƙiya take a hasken farin wata tayi ganɗanɗan kamar an mata rawani.
Sakin baki nayi galala ina kallon tsinken Susa🍌 ashe malam Dauda ya lura dani a hasken farin wata don haka yayi wuf ya fado dakinmu ya danna ma ƙofata saƙata” ya kamoni muka faɗa ɗan ƙaramin gadona tare.
Munajiyo ihun ɗalibai sukazo suka wuce ta block dinmu suna zage zagen ‘Shege ya haure katanga’ ”
Dakatawa da bada labarin sumayya tayi gamida sakin nishi ‘Washhh’ tana marmatse cinyoyi
Zee cikin ƙosawa tace “Wayyo Allah sai akayi yaya sumayya”
“Humm ki bari kawai ina baku labarin ne sama² saboda ji nake kamar ana mun cakulkuli a tsuliyata ,yanzu haka wandona ta jiƙe jagwab…leƙo ku gani” tayi magana tana buɗe masu cinyoyinta ta ƙasan table aikuwa wandonta duk yayi stain kamar tayi fitsari
“Aikuwa sarkewa da juna mukayi nisa malam Dauda muka fara sumbatar juna,nakai hannu ina shafa murɗadden buransa shikuma yina Tsotson nono na yina matsasu shishhhh”
Zainab taune leɓen ƙasa tayi gamida cafkan nononta ta saman doguwar rigarta, da sauri sumayya ta bige mata hannu “Shegiya meye haka zaki tona mana asiri ana kallonki”
“wayyo Allah  daɗi maka malam”
“Haka ya dinga matsar nono na yina tsotse kan nono na ,yakai hannu ya janye pant ɗina gefe ya soka mun gindi Wohoho daɗi ,kinga ruwa haka ya dinga cina muna zubar da ruwa….ina cikin jin daɗin wannan banzar ta wani tasheni” ta nuna faty da ta zare hannunta a durin saude ta gama sossoka mata yatsa ta malalar da ruwa a siɗewa takeyi
Nishi saude tayu gamida miƙa “Ahhhhhh”
“Shegu biyu badai ƙwaƙular gindin kukayi ba”
“Ina ruwanki kina nakine muan namu,ko teemah na”
“Kwarai kuwa ” ta miƙa hannu suka tafa .
Tsit sukaji an ɗauke wuta kamar mutuwa ta gifta ,waigawa sukayi dukkansu suna gyara zama suna kallon Allo sakamakon malam Dauda da suka gani hannunsa da wasu takardu ,tuni sumayya ta kafe hantsar wandonsa da ido tana ganin kamar zata hango wannan kakkauran Buran da ta gani a mafarki
Cikin murya na fitinannun malamai marasa wasa da student yace “Duk wanda yaji sunansa ya sameni a office yanzu …..Iftihal_Khairi Adamu ” da sauri class rep . Yace “Taje HOD office submitting…” katsesa yayi cikin tujara  “In ta dawo ace ina nemanta ”
“Sumayya zakariyya…”
Bata amsa ba saboda ta lula duniyar tunanin 🍌 ɗin sa ,a tsorace saude ta maka mata duka “Xakari ana magana”  firgigit ta mike “wasshh zakariii🍌” ita tana nufin bura amma ba wanda ya gane sai ƴan grp dinta
Harara malam Dauda ya banka masu duka kafin yace ma saude “Kema biyota ki fito da sunanki a ciki”  haka ta fito gaban ajin tana karairaya tana turo ƙirji gaba ,dama ita Alkawarine bata zuwa lakca da bireziya wai ulcer na damunta…nankuwa ƙarya ne taɓe taɓen nonuwansu sukeyi Abayan aji kn jarabansu ta motsa ko da malami sai sunyi
(A ajin fa kenan inaga a Hostel kuma)

 

 

Download

Click the below button to download, pls in case you get trouble trying to download kindly drop a comment.

 

Download any type of hausa novel which include Hausa Love, Adventure, fiction, Fantasy and other genre Hausa Novel paid and free and read them in confort of your zone at ArewaBooks.Com

Domin Sauke Littafin Sai Ku Dannan inda aka saka Download Now!

 

 

 

 

Author’s Contact

  • Name : Asma’u B. Aliyu
  • Wattpad Handle : @ Asmy B. Aliyu
  • Nick Name : Asmy B. Aliyu
  • Whatsapp Number : 
  • Nationality : Nigeria
  • Email :
  • Group :  Haske Writers Association

The Book is not free

Back to top button